WAZIRI WA AFYA AHUDHURIA SHEREHE ZA SIKU YA MIONZI ZANZIBAR



Waziri Wa Afya na Ustawi  wa Jamii Zanzibar, Nassor Ahmed Mazrui, Amewataka wafanya kazi wa Sekta ya  Afya  na wananchi kuisaidia Serikali kuokoa fedha kwa kutumia  Hospitali zalizopo Nchini badala ya kwenda kutbiwa katika Hospitali za  Nje ya Nchi ambapo hupelekea Serikali kutumia fedha nyingi.

Alisema hayo wakati wa maadhimisho ya sherahe ya SIKU YA MIONZI [RADIOLOGY DAY] Iliyofanyika huko Hospitali Kuu ya Mnazi Mmoja, ambapo sherehe hiyo hufanyika kila ifikapo Tarehe 8  mwezi 11  kwa kila  mwaka.


Aidha Waziri, Mazrui alifahamisha kuwa kituo cha Hospitali kuu cha Mnazi Mmoja  ni kituo cha kujifunzia  kwa Wataalamu mbali mbali wa ndani na njea ya nchi kwani sasa kina wataalamu wazuri walio bobea katika taaluma ya afya na  vifaa vingi vya kisasa.


Pia aliwanasihi Madaktari kutowauzia huduma za afya wagonjwa kwani  kufanya hivyo husababisha kupata laana za wangonjwa  na kupelekea  wananchi  kuilaumu  Serikali jambo ambalo sio sahihi na kinyume na maadili ya kazi.


Vilevile aliwasisitiza  Madaktari  kutovunjika moyo na kufanya kazi  kwa moyo mmoja kwani Serikali  inatambua kuwepo kwa changamoto  ambazo wanakabiliana nazo wataalamu wa kitengo cha RADIOLOGY katika hospitali mbali mbali .


Nae  Mkurugenzi  Mtendaji wa Hospitali ya Mnazi Mmoja Daktari  Msafiri Marjani, aliwaomba wataamu wa mionzi kuwafikishia waananchi taaluma hii juu ya faida na hasara zinazopatikana katika vipimo hivyo.


 Hata hivyo aliwanasihi wananchi kuacha tabia ya  kupiga mionzi mara kwa mara bila ya kuwa tatizo kubwa ambalo litalazimu kufanya vipimo hivyo kama vile EXRAY na CT SCAN kwani vipimohivyo vina mionzi  mikali ambayo inaweza kusababisha madhara makubwa zaidi kwa wagonjwa.


Nao wataalamu kitengo hicho walieleza kuwa Kituo  cha Hospitali kuu ya Mnazi Mmoja  kimeweza kupunguza idadi kubwa ya wagonja wanofika kwa kupatiwa huduma hiyo kutokana  na kuwepo na vituo vya huduma hiyo kila Wilaya.


 Wafanya kazi hao wameiomba Wizara kuwapatia nafasi za kwenda kusoma kozi za muda mfupi ilikuongeza taalumazaidi kwani elimu inaongezeka kila siku.